(184- hạn đăng ký tới ngày 25/9/2026) đấu giá Đất ở 200 m2 ; đất cây lâu năm: 397 m2 tọa lạc tại ấp Ô Tre Nhỏ, xã Châu Thành, Vĩnh Long.

THÔNG BÁO  ĐẤU GIÁ TÀI SẢN

Số:  414 /TB-HDTV ngày 18 tháng 8 năm 2026

1a. Tổ chức đấu giá: Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh, địa chỉ: 96 Phạm Hồng Thái, phường Trà Vinh, tỉnh Vĩnh Long. Website: https://daugiatravinh.vn

1.b. Đơn vị có tài sản đấu giá: Thi hành án dân sự tỉnh Vĩnh Long.  Địa chỉ: Số 499, ấp Phước Ngươn A, Phường Phước Hậu, tỉnh Vĩnh Long.

2. Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá:Vào lúc 08 giờ 30 phút  ngày 30/9/2026, tại Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh

3. Tài sản đấu giá của ông Hồng Minh Khái và bà Nguyễn Thị Thu Hồng, cùng địa chỉ: ấp Ô Tre Nhỏ, xã Châu Thành, tỉnh Vĩnh Long, theo biên bản kê biên ngày 19/4/2023 và ngày 18/8/2023:  Tài sản 2: Quyền sử dụng đất và công trình trên đất thửa số 2463, diện tích 597 m2 (trong đó 200 m2  đất ở ; 397 m2  đất trồng cây lâu năm), tờ bản đồ số 3, tại ấp Ô Tre Nhỏ, xã Châu Thành, tỉnh Vĩnh Long.

 4. Giá khởi điểm: 332.010.000 đ (Ba trăm ba mươi hai triệu không trăm mười ngàn  đồng). Bước giá: 10.000.000 đ (Mười triệu đồng).

5a. Thời gian, địa điểm: bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ ngày 18/8/2026 đến 10 giờ 00 phút ngày 25/9/2026 tại Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh.

- Mua hồ sơ tham gia đấu giá tài sản: 200.000đ / hồ sơ.

- Nộp tiền đặt trước:  65.000.000đ (Sáu mươi lăm triệu đồng).

Nộp tiền đặt trước vào tài khoản của Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh: S  0741000619616 Vietcombank - chi nhánh Trà Vinh.

5b.Điều kiện đăng ký: cá nhân, tổ chức có đủ điều kiện tham gia đấu giá để mua tài sản đấu giá theo quy định của Luật số 37/2024/QH15 ngày 27 tháng 6 năm 2024 của Quốc hội sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Đấu giá tài sản năm 2016.Cách thức đăng ký: liên hệ trực tiếp Công ty, điện thoại: 02943865399; 0913633661;

6.Xem tài sản : Ngày 16, 17, 18 tháng 9 năm 2026, tại nơi có tài sản.

7. Hình thức đấu giá: Trực tiếp bằng lời nói, phương thức trả giá lên.

* Trước khi  mở cuộc bán đấu giá 01 ngày làm việc, người phải thi hành án có quyền nhận lại tài sản nếu nộp đủ tiền thi hành án và thanh toán các chi phí thực tế, hợp lý đã phát sinh từ việc cưỡng chế thi hành án, tổ chức bán đấu giá

* Thông báo này thay cho thư mời khách hàng tham gia đấu giá./.